Trang chủ Thể thao SEA Games ngày 18/5: Quang Liêm thắng nhanh

SEA Games ngày 18/5: Quang Liêm thắng nhanh

Tác giả Auto Post


Kỳ thủ số một Việt Nam Lê Quang Liêm thắng Đại kiện tướng Indonesia khi thừa năm giây so với thời gian ban đầu ở SEA Games 31.


  • 9h25

    Quang Liêm thắng nhanh ván đầu cờ nhanh đồng đội nam

    Kỳ thủ số một Đông Nam Á Lê Quang Liêm cầm quân trắng, thắng Đại kiện tướng Novendra Priasmoro (Indonesia) ở ván một cờ vua nhanh đồng đội nam tại Hạ Long, Quảng Ninh. Thời gian thi đấu cho mỗi bên là 15 phút, thêm 10 giây sau từng nước cờ. Nhưng Quang Liêm thậm chí kết thúc ván đấu với 15 phút 5 giây, thừa 5 giây so với ban đầu.


  • Nhát kiếm kết liễu hy vọng vàng của Việt Nam

    Nhát kiếm kết liễu hy vọng vàng của Việt Nam

    Hà NộiSau khi hòa 36-36, Nguyễn Tiến Nhật dính “mũi đâm vàng” từ đối thủ Singapore trong trận chung kết nội dung đồng đội nam Kiếm ba cạnh ở SEA Games 31.


  • Nguyễn Văn Lai dìu đồng đội đoạt huy chương như thế nào

    Nguyễn Văn Lai dìu đồng đội đoạt huy chương như thế nào

    Hà NộiTin chắc sẽ đoạt HC vàng 10.000m, Nguyễn Văn Lai tuân thủ chiến thuật hỗ trợ đồng đội Lê Văn Thao về đích top 3 ở SEA Games 31.

  • ‘Phù thủy’ Efren Reyes đấu cơ thủ Việt Nam lúc 10h

    Tay cơ 68 tuổi Efren Reyes đấu Nguyễn Trần Thanh Tự ở bán kết carom 1 băng SEA Games 31 lúc 10h, tại Nhà thi đấu quận Hà Đông, Hà Nội. Reyes từng là nhà vô địch thế giới pool 9 bi và 8 bi. Nhưng khi tuổi đã cao, ông chuyển sang thi đấu môn đòi hỏi ít sức mạnh hơn là carom. Reyes sẽ đánh cả nội dung carom 1 băng lẫn 3 băng. Reyes có biệt danh là “Phù thủy”, với lối đánh cống hiến và cá tính đặc biệt trên những bàn đấu.

    reyes-1652839432-3438-1652839440.jpg

    Cơ thủ Efren Reyes.


  • Nguyễn Văn Lai về đích trước đối thủ hai vòng

    Nguyễn Văn Lai về đích trước đối thủ hai vòng

    Hà NộiKhi chân chạy kỳ cựu Việt Nam qua vạch đích, San Naing của Myanmar còn hai vòng mới hoàn thành cự ly 10.000m ở SEA Games 31.


  • Việt Nam lập kỷ lục bơi tiếp sức ở SEA Games

    Việt Nam lập kỷ lục bơi tiếp sức ở SEA Games

    Hà NộiVới thành tích 7 phút 16 giây 31, Việt Nam lật đổ Singapore để giành HC vàng và lập kỷ lục 4x200m tiếp sức tự do nam tối 17/5.

Có 3 nội dung mới cập nhật

Lịch đấu của Việt Nam ngày 18/5

– 9h: Lê Quang Liêm, Trần Tuấn Minh đấu ván một, hai, ba cờ nhanh đồng đội nam. Phạm Lê Thảo Nguyên, Võ Thị Kim Phụng đấu ván một, hai, ba cờ nhanh đồng đội nữ, tại Cung Quy hoạch Triển lãm Quảng Ninh.

Phạm Thanh Bảo bơi vòng loại 50m ếch nam tại Cung Thể thao dưới nước Mỹ Đình.

Nguyễn Thanh Nam, Nguyễn Huyền Trang, Phùng Việt Dũng, Phí Thanh Thảo đấu vòng loại một 10m súng trường hơi hỗn hợp đồng đội tại Trung tâm huấn luyện thể thao quốc gia Hà Nội.

Phạm Thị Hà, Triệu Thị Hoa Hồng, Bùi Thúy Thu Thủy và Hoàng Thị Tuất đấu vòng loại 20m súng ngắn thể thao nữ.

Nguyễn Thị Phương thi vòng một karate, nội dung kata cá nhân nữ tại Nhà thi đấu tỉnh Ninh Bình.

Đặng Cửu Tùng Lân, Vũ Quốc Đạt đấu ván bốn cờ tướng tiêu chuẩn nam, Nguyễn Hoàng Yến, Lê Thị Kim Loan đấu ván bốn cờ tướng tiêu chuẩn nữ, tại Yên Tử, Quảng Ninh.

Việt Nam gặp Myanmar ở vòng bảng đôi nam cầu mây tại Nhà thi đấu Hoàng Mai, Hà Nội.

Ngô Ron, Võ Minh Luân, Trần Thạch Lam, Cao Xuân Toàn thi vòng loại bi sắt bộ ba nam, Nguyễn Thị Cẩm Duyên, Nguyễn Thị Lan, Thạch Thị Ánh Lan, Trần Lê Lan Anh thi vòng loại bộ ba nữ tại Trung tâm HL&TĐ TDTT Hà Nội.

Việt Nam gặp Philippines ở bóng chuyền bãi biễn nữ tại Quảng Ninh.

Phạm Thái Bình, Huỳnh Quốc Sử Bình, Lê Minh Đức, Lê Lâm Tùng thi bowling đồng đội bốn tại Royal City, Hà Nội.

– 9h02: Phạm Thị Vân, Lê Quỳnh Như bơi vòng loại 50m tự do nữ tại Cung Thể thao dưới nước Mỹ Đình.

– 9h06: Hoàng Quý Phước bơi vòng loại 200m tự do nam tại Cung Thể thao dưới nước Mỹ Đình.

– 9h13: Trần Hưng Nguyên bơi vòng loại 200m hỗn hợp nam tại Cung Thể thao dưới nước Mỹ Đình.

Hưng Nguyên trong phần thi chung kết 400m hỗn hợp cá nhân nam tối 15/5 tại Mỹ Đình. Ảnh:Đức Đồng

Hưng Nguyên trong phần thi chung kết 400m hỗn hợp cá nhân nam tối 15/5 tại Mỹ Đình. Ảnh:Đức Đồng

– 9h25: Phạm Minh Đức thi vòng một karate, nội dung kata cá nhân nam tại Nhà thi đấu tỉnh Ninh Bình.

– 9h30: Đỗ Thị Ánh Nguyệt, Hà Thị Ngọc, Nguyễn Thị Thanh Nhi đấu chung kết cung một dây đồng đội nữ tại Trung tâm huấn luyện thể thao quốc gia Hà Nội.

Chu Đức Anh, Nguyễn Duy, Chu Văn Linh đấu chung kết cung một dây đồng đội nam tại Trung tâm huấn luyện thể thao quốc gia Hà Nội.

– 9h50: Nguyễn Thanh Nam, Nguyễn Huyền Trang, Phùng Việt Dũng, Phí Thanh Thảo đấu vòng loại hai 10m súng trường hơi hỗn hợp đồng đội tại Trung tâm huấn luyện thể thao quốc gia Hà Nội.

Đinh Thị Hương đấu vòng một karate, nội dung kumite cá nhân nữ dưới 50kg tại Nhà thi đấu tỉnh Ninh Bình.

– 10h: Phan Văn Lộc đấu chung kết canoeing 1000 K1 nam tại Trung tâm Huấn luyện Đua thuyền Hải Phòng.

Nguyễn Minh Quang, Nguyễn Văn Hải, Phạm Quốc Tài, Cao Minh Duyệt đấu vòng 1/8 kiếm liễu đồng đội nam tại Cung điền kinh Mỹ Đình, Nam Từ Liêm, Hà Nội.

Võ Văn Hiền đấu vòng một karate, nội dung kumite cá nhân nam dưới 60kg tại Nhà thi đấu tỉnh Ninh Bình.

Phạm Quốc Tuấn, Nguyễn Trần Thanh Tự đấu bán kết carom 1 băng. Kiều Thiên Khôi thi snooker tại Nhà thi đấu Hà Đông, Hà Nội.

Savanna Ly Nguyen – Fodor Csilla đấu vòng 1/16 quần vợt đôi nữ, Trịnh Linh Giang đấu vòng 1/16 đơn nam, Chanelle Van Nguyen đấu vòng 1/16 đơn nữ tại Từ Sơn, Bắc Ninh.

Nguyễn Hà My, Ngô Hải Yến thi vòng loại thể dục nghệ thuật tại Nhà thi đấu Quần Ngựa, Hà Nội.

– 10h10: Trương Thị Phương, Nguyễn Thị Ngân đấu chung kết canoeing 1000 C2 nữ tại Trung tâm Huấn luyện Đua thuyền Hải Phòng.

– 10h35: Đặng Hồng Sơn đấu vòng một karate, nội dung kumite cá nhân nam dưới 67kg tại Nhà thi đấu tỉnh Ninh Bình.

– 10h50: Phạm Hồng Quân, Trần Thanh, Hiển Nam, Nguyễn Quốc Toàn đấu chung kết canoeing 1000 C4 nam tại Trung tâm Huấn luyện Đua thuyền Hải Phòng.

– 10h55: Nguyễn Thị Ngoan đấu vòng một karate, nội dung kumite cá nhân nữ dưới 61kg tại Nhà thi đấu tỉnh Ninh Bình.

– 11h: Trần Văn Vũ, Võ Duy Thanh, Tống Hoàng Nam, Trần Văn Danh đấu chung kết canoeing 1000 K4 nam tại Trung tâm Huấn luyện Đua thuyền Hải Phòng.

Hoàng Thị Tuất, Nguyễn Thị Tuyết Mai, Nguyễn Thị Hải Ly đấu vòng một bắn đĩa bay Trap nữ.tại Trung tâm huấn luyện thể thao quốc gia Hà Nội.

Bùi Thị Thu Hà, Phùng Thị Khánh Linh, Đỗ Thị Tâm, Phạm Thị Thu Hoài đấu vòng 1/8 đồng đội nữ kiếm chém tại Cung điền kinh Mỹ Đình, Nam Từ Liêm, Hà Nội.

Việt Nam gặp Campuchia ở vòng bảng cầu mây đôi nữ tại Nhà thi đấu Hoàng Mai, Hà Nội.

– 13h: Nông Văn Linh, Đỗ Thị Ánh Nguyệt tranh HC đồng đôi nam nữ cung một dây tại Trung tâm huấn luyện thể thao quốc gia Hà Nội.

Nông Văn Linh tranh HC đồng đơn nam cung một dây tại Trung tâm huấn luyện thể thao quốc gia Hà Nội.

Nguyễn Thùy Hải Châu, Mai Thị Bích Trâm, Trần Lê Phương Nga, Nguyễn Tường Vy đấu judo nội dung Katame no kata. Trần Quốc Cường, Phan Minh Hạnh, Nguyễn Cường Thịnh, Hà Minh Minh Đức đấu judo nội dung Kodokan goshin jutsu, tại Nhà thi đấu huyện Hoài Đức, Hà Nội.

Việt Nam gặp Lào ở vòng bảng đôi nam cầu mây tại Nhà thi đấu Hoàng Mai, Hà Nội.

– 13h15: Nguyễn Thị Huyền Thảo, Nguyễn Thị Hiền, Hà Diệu Hương, Trần Thu Thủy thi bowling đồng đội nữ bốn tại Royal City, Hà Nội.

– 14h: Huỳnh Hoàng Phi đấu vòng loại Muay đối kháng 54kg nam tại Nhà thi đấu tỉnh Vĩnh Phúc.

Các VĐV taekwondo thi nội dung đối kháng 63kg nam, 74kg nam, 53kg nữ, 57kg nữ và 73kg nữ tại Nhà thi đấu Tây Hồ, Hà Nội.

Huỳnh Thị Ngọc Huyền thi pool 10 bi nữ tại Nhà thi đấu Hà Đông, Hà Nội.

Lê Quốc Khánh – Fodor Csilla đấu vòng 1/8 quần vợt đôi nam nữ tại Từ Sơn, Bắc Ninh.

Việt Nam gặp Philippines ở bóng chuyền bãi biễn nam tại Quảng Ninh.

– 15h: Việt Nam gặp Lào ở vòng bảng cầu mây đôi nữ tại Nhà thi đấu Hoàng Mai, Hà Nội.

– 15h30: Chung kết sáu hạng cân vật tự do tại Nhà thi đấu quận Gia Lâm, Hà Nội.

– 16h: Ngần Ngọc Nghĩa thi vòng loại một điền kinh chạy 100m nam trên sân Mỹ Đình.

Lê Quang Liêm, Trần Tuấn Minh đấu ván bốn, năm cờ nhanh đồng đội nam. Phạm Lê Thảo Nguyên, Võ Thị Kim Phụng đấu ván bốn, năm cờ nhanh đồng đội nữ, tại Cung Quy hoạch Triển lãm Quảng Ninh.

Quang Liêm (phải) thi không thành công ở cờ vua nhanh cá nhân nam hôm 16/5. Ảnh: Anh Thư

Quang Liêm (phải) thi không thành công ở cờ vua nhanh cá nhân nam hôm 16/5. Ảnh: Anh Thư

Đội futsal nữ Việt Nam gặp Myanmar ở vòng bảng tại Nhà thi đấu Hà Nam.

– 16h05: Vũ Đức Anh thi chung kết nhảy cao nam trên sân Mỹ Đình.

– 16h10: Trịnh Viết Tú thi vòng loại hai chạy 100m nam trên sân Mỹ Đình.

– 16h15: Lò Thị Hoàng thi chung kết ném lao nữ trên sân Mỹ Đình.

– 16h20: Hoàng Dư Ý thi vòng loại chạy 100m nữ trên sân Mỹ Đình.

– 16h50: Phạm Thị Hồng Lệ, Lò Thị Thanh thi chung kết chạy 10.000m nữ trên sân Mỹ Đình.

– 17h: Trần Đức Thọ, Nguyễn Thị Tâm, Trần Thị Linh đấu vòng loại boxing 69kg nam, 51kg nữ, 60kg nam tại Nhà thi đấu tỉnh Bắc Ninh.

Việt Nam gặp Indonesia ở bóng rổ 5×5 nữ tại Nhà thi đấu Thanh Trì, Hà Nội.

Việt Nam gặp Myanmar tại bóng chuyền trong nhà nam ở Quảng Ninh.

– 17h35: Ngần Ngọc Nghĩa, Trịnh Viết Tú thi chung kết chạy 100m nam trên sân Mỹ Đình, nếu qua vòng loại.

– 17h45: Hoàng Dư Ý thi chung kết chạy 100m nữ trên sân Mỹ Đình, nếu qua vòng loại.

– 18h: Võ Thị Mỹ Tiên bơi chung kết 1500m tự do nữ tại Cung Thể thao dưới nước Mỹ Đình.

Dương Quốc Hoàng thi pool 10 bi nam tại Nhà thi đấu Hà Đông, Hà Nội.

– 18h10: Hoàng Thị Ngọc, Nguyễn Thị Huyền, Khuất Phương Anh, Nguyễn Thị Hằng, Quách Thị Lan, Nguyễn Thị Ngọc thi chung kết chạy 4x400m tiếp sức nữ trên sân Mỹ Đình.

– 18h20: Phạm Thanh Bảo bơi chung kết 50m ếch nam tại Cung Thể thao dưới nước Mỹ Đình, nếu qua vòng loại.

– 18h30: Phạm Thị Vân bơi chung kết 50m tự do nữ tại Cung Thể thao dưới nước Mỹ Đình, nếu qua vòng loại.

– 18h39: Hoàng Quý Phước bơi chung kết 200m tự do nam tại Cung Thể thao dưới nước Mỹ Đình, nếu qua vòng loại.

– 18h40: Lê Ngọc Phúc, Trần Nhật Hoàng, Lương Văn Thao, Quách Công Lịch, Phan Khắc Hoàng, Trần Đình Sơn thi chung kết chạy 4x400m tiếp sức nam trên sân Mỹ Đình.

– 18h51: Nguyễn Thị Nhật Lam, Phạm Nguyễn Như Ý bơi chung kết 400m hỗn hợp nữ tại Cung Thể thao dưới nước Mỹ Đình.

– 19h: Đội bóng đá nữ Việt Nam gặp Myanmar ở bán kết trên sân Cẩm Phả, Quảng Ninh.

– 19h05: Trần Hưng Nguyên bơi chung kết 200m hỗn hợp nam tại Cung Thể thao dưới nước Mỹ Đình, nếu qua vòng loại.

– 19h17: Phạm Thị Vân, Vũ Thị Phương Anh, Lê Thị Mỹ Thảo, Võ Thị Mỹ Tiên bơi chung kết 4x100m hỗn hợp nữ tại Cung Thể thao dưới nước Mỹ Đình.

Nhóm phóng viên



Nguồn tin Vnexpress.net

Đánh giá post

You may also like

Để lại một bình luận